ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเป็นแบนี้บ้างครับ มีรูปให้ดู  (อ่าน 6145 ครั้ง)

ออฟไลน์ burin

• *
รบกวนผู้กวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ toe2520

• *
เป็นครับผมก็ยังหาวิธีอยู่ครับใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ pang207

• Full Member
    • ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ
คุณได้ chmod หรือยังครับ
เมื่อก่อนผมทำอะไรไม่เป็นก็จะอ่านเอาจากในนี้แล้วลองผิดลองถูกเอาตอนนี้พอรู้แล้วผมจะไม่มาช่วยเหลือคนที่นี่ได้อย่างไรผมต้องกลับมาช่วยเหลือที่นี่
/ AUT 06 G207 / BANGKOK TECH. Mechanical 53 /

ออฟไลน์ oathwn09

• *
รบกวนผู้กวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมก้เป้นครับเกิดจากไรครับ

chmod  คือไรครับต้องทำไงครับ

ออฟไลน์ montree

• *
chmod คือการเปลี่ยนไฟล์ให้สามารถเขียนได้ครับ ให้ใช้โปรแกรม ftp โดยคลิกขวาที่โฟล์เดอร์ของบอร์ดท่านแล้วเลือก permission คลิกเป็น 777 ทั้งหมด และทำการติดตั้งได้เลย

ออฟไลน์ Seed-korn

• *
ขยายอีกนิด chmod เหมือนกับกฏหมายนะครับ คือเป็นตัวจำกัดในเรื่องต่างๆ ผ่านรหัสตัวเลข ซึ่งถ้าใช้โปรแกรม บางตัวจะมีรายละเอียด เป็นช่องไห้ติ๊กได้เลยว่าท่านจะจำกัดในเรื่องใดบ้าง เช่นถ้าท่านจะไห้ดูได้อย่างเดียว ก็ติ๊กที่ read ไรพวกนี้คงเข้าใจ
หากจะเพิ่มลูกเล่นไห้กับบอร์ดเราควรศึกษาภาษา php ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นไม่เป็นไป เอาพอรู้ภาษาอังกฤษนิดหน่อย
ไฟล์ที่จำเป็นต่อการปรับแต่ง
index.template.php
style.php
ส่วน mod นั้นท่านควรดูเวอร์ชั่นของบอร์ดท่านไห้ตรงกับ mod ด้วยไม่งั้นบอร์ดพังครับ และที่สำคัญควร back up ข้อมูลทุกครั้ง

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น

ออฟไลน์ อดิศร

• *
    • SiamDataHost.com

ไม่เกี่ยวกับการ chmod เลยครับ
สาเหตุที่ไม่ได้เพราะคุณระบุรายละเอียดผิด

เซิร์เวอร์ : localhost (ส่วนใหญ่จะเป็น localhost แต่ที่ไม่ใช่ localhost ก็มี ที่รู้คือของ 000webhost.com)
ชื่อผู้ใช้งาน : คือ User FTP
รหัสผ่าน : คือ รหัสผ่านของ FTP
ไดเร็กทอรี่ที่ติดตั้ง : ให้ดูจากโปรแกรม FTP ที่ใช้ในการอัพโหลดครับ