ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูพาสสมาชิกยังไง  (อ่าน 3434 ครั้ง)

งงมาก

• บุคคลทั่วไป
ดูพาสสมาชิกยังไง
« เมื่อ: 21/04/06, 19:14:47 »
หาไม่เจองะ ไปดูในdata base มันเข้ารหัสไว้กลายเป็นไรไม่รู้ -*- ทำไงลี

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
Re: ดูพาสสมาชิกยังไง
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/04/06, 19:16:46 »
จะดู เพื่อ อะไรล่ะครับ ใน data base มัน เข้ารหัสไว้

ออฟไลน์ LvBeginner

• *
    • MeeWebFree
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/04/06, 03:43:37 »
ครับ  จะดูเพื่ออะไร......มีพฤติกรรมที่ไม่น่าจะดี......

เพราะว่าควรมีจรรยาบรรณนะครับ สำหรับคนที่เป็นเว็บมาสเตอร์.....

รหัสผ่านนั้นถูกเข้ารหัสแบบ MD5ครับ ซึ่งเป็นการเข้ารหัสทางเดียว ดงันั้นเข้าแล้วจึงไม่สามารถถอดออกมาได้ครับ

แล้วคงสงสัยว่าแล้วจะรู้ได้ไงว่าที่เราล้อกอินน่ะมันถูกในเมื่อมันถอดไม่ได้

มันก็เอารหัสใหม่ของเราเข้ารหัสแล้วไปเช็คกับที่ DB ไงครับ

แค่นี้เองครับ

แล้วนั่นล่ะครับคือที่มาของโปรแกรมที่อ้างว่าถอดได้

จริงๆมันคือการยิง รหัสผ่านเข้าไปเช็คครับ

รหัส4ตัว บนวินโดวส์ยิงประมาณ 3ชั่วโมง

ลินุกยิงประมาณ ชั่วโมงครึ่งครับ

ถ้าคนตั้งสัก8ตัว ให้ยกกำลังเข้าไปนะครับ มันเพิ่มแบบทวีคูณครับ
      ---==   สังคมอินเตอร์เน็ตเจริญขึ้นทุกๆวัน  แล้วจิตใจคนเราล่ะ   เจริญตามไปด้วยรึเปล่า   ^v^   ^O^==---

ทำWebให้ฟรีๆ!!! ที่นี่ที่เดียว www.meewebfree.com ทำให้ด้วยใจ ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/04/06, 14:36:23 »
ถ้า สมาชิก ลืม พาส ก็มี function ที่ว่า กด ลืม พาส อยู่แล้วนี่ครับ ไม่เห็นมี ความจำเป็น ต้องดูเลยอ่ะ

แล้วก็ ถ้า ไม่งั้น เรา ก็สามารถ reset pass ให้สมาชิก ได้ เหมือนกัน ก็ไม่มีความจำเป็น ต้องดู อีก เช่นกันอ่ะคับ