ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ ไอคอน + และโลโก้ครับ  (อ่าน 2816 ครั้ง)

คนรู้น้อย

• บุคคลทั่วไป
1.อย่างแรกครับ ผมโหลด ธีม ที่ต้องการมาแล้ว พอนำมาลอง Run ดู คือ เมนูมันหายไปครับมันเหมืนอไม่เจอไฟล์ภาพครับ ผมเลยโหลดไอคอนมา แต่ไม่รู้จะแทรกหรือแทนที่มันอย่างไรอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
2.ผมต้องการใช้โลโก้ของเว็บตัวเอง มาแทรกไว้ด้านบนของเว็บบอร์ด เราจะทำได้อย่างไรครับ
ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้นะครับ

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
เอาเข้าไปใส่ ใน Themes\default\images\thai อ่ะคับ

ถ้าไม่อยากแก้ไขอะไรมาก ก็ให้ save ทับ ไฟล์ logo เดิม ของ smf อ่ะคับ จะอยู่ที่ Themes\default\images

ชื่อไฟล์ smflogo.gif อ่ะคับ

ถ้าอยากจะแก้ก็ เข้าไป แก้ที่ ไฟล์ index.template.php อ่ะคับ

คนรู้น้อย

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
ไม่เปนไรคับ อันไหน ช่วยได้ก็ ช่วยๆกันไปคับ  ;)