General Community > Scripting Help

นำค่า cookie กับ session มาใช้ยังไงครับ

(1/1)

jingjai.ps:
อย่างเช่นเราจะทำเว็บอย่างอื่นเสริมโดยใช้ข้อมูลของ smf (สมาชิก)
แล้วต้องใช้ cookie และ session ที่เก็บค่า login ของสมาชิกไว้
(user ที่ล็อกอิน)
ไว้ต้องเขียน code ยังไงครับ

tor:
อย่ากรู้เหมือนกัน ช่วยบอกทีครับ

dextor:
มีบริการอยู่ในไฟล์ SSI.php

dang2k:
ผมลอง include ssi.php เข้ามาลองดูแล้วครับ มันก็สามารถดึงมาได้ทุกค่ารวมทั้ง session login ด้วย แต่ว่าถ้าผมปิด ie expoler ทังหมดแล้วเปิดขึ้นมาใหม่ที่หน้า home ที่ผมเขียนมาใหม่ ที่หน้านี้มันจะไม่จำ session login ก่อนหน้านั้นครับ มันจำว่า logout ไปแล้ว แต่ว่าที่ index board มันจะยังจำ session login นั้นอยู่ครับ แบบนี้พอจะมีแนวทางแก้ไขมั้ยครับ ปวดหัวกับเรื่องนี้มากเลยครับ แก้ไม่หายสักกะที T_T

goodkv:

--- อ้างจาก: dextor ที่ 17/01/09, 18:07:43 ---มีบริการอยู่ในไฟล์ SSI.php

--- ปิดอ้างถึง ---

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม