ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีติดยศให้สมาชิกอ่ะครับ(เช่น พลทหาร,ครูฝึก,ผู้ปัญชาการทหารสูงสุด)  (อ่าน 5454 ครั้ง)

ออฟไลน์ filewall

• *
จะต้องแก้ที่ไหนหรือครับ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
สร้างกลุ่มสมาชิกขึ้นมาเองก่อนค่ะ

ที่ แก้ไขกลุ่มของสมาชิก >> กลุ่มประจำฟอรั่ม >> เพิ่มกลุ่ม
แล้วตั้งชื่อกลุ่มตามที่ต้องการ  เช่น พลทหาร, ครูฝึก, ผู้ปัญชาการทหารสูงสุด ..
(หรือแก้ไขชื่อกลุ่มจากเดิมที่มีอยู่แล้วก็ได้ค่ะ)

แล้วก็แก้ไขค่าการอนุญาตของสมาชิกแต่ละกลุ่มว่าสามารถจัดการอะไรในบอร์ดได้บ้าง
แล้วถ้าต้องการให้สมาชิกคนไหนเข้าอยู่กลุ่มใด  ก็เลือกที่สมาชิกนั้นๆ  แล้วไปที่ ปรับแต่งชื่อผู้ใช้งาน
เลือกกลุ่มสำหรับสมาชิกนั้นๆ  ก็ได้แล้วค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ jodunk

• *
แล้วมีตัวอย่าง ยศ เจ๋งๆแนะนำใหมครับ