ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากข้อความนี้ขึ้น ปัญหาอยู่ที่เซิฟเวอร์หรือป่าวครับ  (อ่าน 2430 ครั้ง)

ออฟไลน์ numolusics

• *
Connection Problems
Sorry, SMF was unable to connect to the database. This may be caused by the server being busy. Please try again later.

มีวิธีแก้ไขอย่างไรเหรอครับ ผมใช้โฮสต์ฟรีของ saiyaithai อ่ะครับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
แสดงว่า ไม่สามารถติดต่อกับฐานข้อมูลได้

ปัญหานี้ ส่วนหนึ่งอาจจะมาจากเครื่องเซิร์ฟเวอร์ หรือถ้าไม่แน่ใจก็ให้ดึงไฟล์ Settings.php และ Settings_bak.php มาดูว่าข้อมูลในนั้นถูกต้องหรือไม่ (ไฟล์ Settings_bak.php เป็นไฟล์ Backup ของ Settings.php เผื่อถ้าไฟล์ Settings.php มีการเสียหาย)