SMF Development > Fixed or Bogus Bugs

Fixed ยังงัยครับ

(1/1)

info:
ใช้ 1.1RC1 นะครับ
หลาย mod ผมติดตั้งไปแล้ว มันจะขึ้นลักษณะแบบนี้เยอะมาก มันเกิดจากอะไรเหรอ ครับ ผมว่าจะเข้าไปแก็ไม่รู้จะแก้ตรงไหน เพราะไม่ทราบสาเหตุ ข้างล่างเป็นตัวอย่างนะครับ ความจริงมีอีกหลายตัว

Undefined index: enableMCL
ไฟล์: /home/htdocs/smf/Sources/ModSettings.php

Undefined index: enable_buddylist
ไฟล์: /home/htdocs/smf/Sources/ModSettings.php

КёngЯacing:
ไฟล์ในโฟลเดอร์ Sourecs ทั้งหมด chmod เป็น 666 หรือยัง

info:
ผม chmod 777 ทั้ง folder เลยครับ มันก็เป็นอย่างที่บอกไว้ครับ

HackPro:
มีปัญหาเรื่องไฟล์ภาษาน่ะครับ

เวลาคุณ Mod เอง มันจะไม่มีการแก้ไข xxx.thai.php น่ะครับ

มันจะแก้ให้เฉพาะภาษาอังกฤษ

คุณต้องเอาโค้ดมันออกมาแก้เอาเอง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม