ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบมากครับ..รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 9926 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jumbo

• *
คือผมอยากถามหน่อยครับ
ผมเห็นคนที่เป็น administrator อ่ะครับ
มีเมล์แบบนี้อ่ะครับ [email protected]
ไม่ทราบว่าเขาสมัครที่ไหนหรอครับ
ผมอยากใช้มั้งอ่ะครับ หรือต้องสร้างเว็บครับ (แล้วสร้างยังไง  ???)
โหลดอ่ะไรหรือป่าวครับ..
ขอความกรุณาบอกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ chaotoob.com

• Jr. Member
  • **
ต้องมี Domain เว็บของตัวเองอะจ้า

ออฟไลน์ Jumbo

• *
ต้องมี Domain เว็บของตัวเองอะจ้า

ขอบคุณนะครับที่ตอบ

แล้วต้องทำยังไงหรอครับ ถึงจะมี domain แล้วมีอีเมล์แบบนั้น

ออฟไลน์ armsamail

• *
จดโดเมน กับ ตัวแทนครับ  , ,  , , , , ,

ถ้าการทำเว็บเหมืิอนกับการทำบ้าน

ชื่อเว็บ  คือ ชื่อบ้าน

พื้นที่ใช้สอยภายในเว็บ (เเล้วเเต่เราจะซื้อ มีหลายแพ็คเกจให้เลือก)  คือ พื้นที่ภายในบ้าน

เมื่อมี บ้าน เเละ พื้นที่เเล้ว สิ่งที่ต้องมี เเน่นอนก็คือ mail box . .. . . . ..  นั่นก็คือ เมลล์ที่ ตามด้วย @ .......(ชื่อเว็บของท่าน).......... .com