ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนเคยเจอปัญหา session.save_path มั้ยครับ ^^"  (อ่าน 3119 ครั้ง)

karasu

• บุคคลทั่วไป
อัพโหลดไฟล์เสร็จ พอเข้าไปที่หน้า Install ก็เจอข้อความนี้เลยครับ
Please inform your host that the session.save_path specified in php.ini is not valid! It needs to be changed to a directory that exists, and is writable by the user PHP is running under.

แล้วก็ทำอะไรไม่ได้น่ะครับ ไม่รู้ว่ามีใครเคยเจอหรือเปล่า ผมลองดูข้อมูลจากเวบช่วยของ SMF ก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่นะครับ ปัญหาน่าจะเกี่ยวกับ php.ini แต่ผมก็หาไฟล์นี้ใน SMF ไม่เจอนะครับ หรือไฟล์นี้มันเกี่ยวข้องกับซิฟเวอร์หรือเปล่าครับ แบบนี้ผมต้องติดต่อกับผู้ให้บริการโฮสท์ติ้งให้กับผมใช่ไหมครับ
งงไปหมดแล้วครับ ^^"

ออฟไลน์ thanin

• *
คงต้องให้ admin แก้ php.ini  ในserver ให้แหละครับ >:( :P ;D