ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: จำนวนของคน "เปิดอ่าน" ... ไม่เพิ่มตามจริง ... แก้ไขอย่างไรดี ?  (อ่าน 4863 ครั้ง)

Fisher

• บุคคลทั่วไป
จำนวน คนเปิดอ่าน หรือ Views ... จะเท่ากับ จำนวน คนตอบ (Replies) + 1 เสมอ ...

เซ็ท อย่างไรให้ ทุกครั้งที่คลิ้กเข้าไปอ่านกระทู้ แล้ว จำนวนคนเปิดอ่าน (Views) เพิ่มขึ้นทันที ทุกครั้งที่คลิ้ก...

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ...

Fisher

รบกวน ผู้รู้ หน่อยน่ะครับ ...  :'(

มือใหม่ (มาก) ครับ ...

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
ถ้าคนเดิมคลิกเข้าไป มันก็จะไม่ขึ้นเพิ่ม เป็นความจริงที่ถูกต้องแล้ว

Fisher

ขอบคุณครับ...

หากว่า ต้องการให้ขึ้นทุกครั้งที่ได้กดเข้าไปดู จะเซทได้ไหมครับ ?

ปล : ผมเพิ่งหัดใช้ ... และใช้แต่ บอร์ด ที่เขียนแจกแบบง่ายๆมาก่อน

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
อืม ถ้าจะให้เพิ่มทุกครั้งที่คลิกและเป็นคนเดิมด้วย ก็จะได้ข้อมูลที่ไม่เป็นความจริงสิ กด refresh เยอะๆ จำนวนก็เพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว

ถ้าจะให้ทำแบบนั้น ไม่ทราบว่าจะแก้ไขตรงไหนน่ะ ยังไม่เคยลองแก้ไข
แต่การนับตามจำนวนคลิกแบบนี้ น่าจะนับจากเซสซั่นหรือ ip น่ะ ลองๆ หาดูประมาณนี้แหละ

Fisher

แท้ทีจริงแล้ว ... มีคนเข้ามาชมกระทู้พอควร แต่ ปรากฎว่า จำนวน VIEWS ไม่เพิ่มแต่อย่างใด ... (ทั้ง Registed USER และ Unregisted USER เข้ามาที่กระทู้ ) ....

เลยสงสัยว่า ผมเซทอะไรผิดไปหรือไม่ ...