ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธี set ให้เวลาเราคลิกดูกระทู้ แล้ว กระทู้เปิดที่หน้าต่างใหม่ครับ  (อ่าน 20207 ครั้ง)

เจษ

• บุคคลทั่วไป
บอร์ดผมตอนนี้ มันจะเปิดที่หน้านั้นเลย

เสียเวลาย้อนดูกลับไปกลับมา

มีวิธีให้มัน pop up หน้าต่างใหม่ขึ้นมามั๊ยครับ

ออฟไลน์ 300zx

• *
ไม่ยากๆๆ  ใช้ ทาเก็ต ลิ้ง จ๊ะ  ;D  เคยถามคุณเก่งนะคำถามนี้ แต่คุณเก่งลืมไปแล้วมันเยอะจัด ก็เลยหาจนได้อะจ๊ะ
MiNi Truck Club

www.minitrucksclub.net

ออฟไลน์ SkyNet

• *
ขอถามโง่ๆนะครับ ไอ ทาเก๊ตลิคท์ นี่ ไปเซ็ตตรงไหนอะ ???

ณัฐพล

• บุคคลทั่วไป
เข้ามาแสดงความโง่  ;D ด้วยคนครับ ว่าวิธีทำให้มันขึ้นหน้าต่างใหม่เวลาคนดูกดเรียกดูกระทู้ ทำยังไงครับ

ขอละเอียด หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากมาย ล่วงหน้าด้วยครับ

ออฟไลน์ danya

• *
555555555555  ;D

ลองเข้าไปถามที่บอร์ดผมดู ตอนนี้ ผมไม่ว่างที่จะตอบ หุหุ

www.danya-mobile.com

ออฟไลน์ sunrise

• *

ออฟไลน์ iCafe

• *
++ Open Forum Links in a new window
++ Done by: flup
++ template to edit: forumhome_forumbit_level2_post

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Find:

<a href="forumdisplay.php?$session[sessionurl]f=$forum[forumid]"><strong>$forum[title]</strong>[/url]

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

And Replace with:

<if condition="$forum['link']">
<a href="forumdisplay.php?$session[sessionurl]f=$forum[forumid]" target="_blank"><strong>$forum[title]</strong>[/url]
<else />
<a href="forumdisplay.php?$session[sessionurl]f=$forum[forumid]"><strong>$forum[title]</strong>[/url]   
</if>

ออฟไลน์ sunrise

• *

ออฟไลน์ kantaphong

• *
ผมทำตาม iCafe  แนะนำเอาไว้แล้ว
แต่มันตรงตามความต้องการ

ความต้องการคือ เปิดต่างใหม่สำหรับแต่ละกระทู้ครับ

โค้ดในบอร์ดนี้เป็นการเปิด  หมวดหมู่แต่ละกลุ่ม

ออฟไลน์ NUTKABPOM

• Jr. Member
  • **
    • NUTKABPOM's Blog
ลองดูใน threadbit น่ะครับ

ลองหาๆดู เพิ่ม terget="_blank" อ่ะครับ

มีให้เพิ่มหลายอัน ครับ - -"
ลองค้นหาหนทางด้วยตัวเอง เมื่อสำเร็จแล้วความภาคภูมิใจก็จะเป็นของคุณ

.....เล่นเกม คิดเองลองเองหรือให้เค้าใบ้แล้วคิดต่อ สนุกกว่า ดูเฉลย จริงมั้ย?

ออฟไลน์ Nontawch

• ท่านผู้รู้รบกวนแน่นำกันบ้างนะครับ
  • *
  • ถ่ายที่ เขื่อนคีรีธาร จันทบุรี ครับ
    • gnthai.com
รบกวนถามk.NUTKABPOM ว่า threadbit อยู่ที่ใหนครับรบกวนขอแบบระเอียดนิดนึงใด้ใหมครับ
เพราะว่าผมพึ่งเคยใช้ webboard ตัวนี้ครับ
ท่านผู้รู้รบกวนแน่นำกันบ้างนะครับ

• **
เข้าไปใน AdminCP ครับ (boardurl/admincp)

คลิ๊กที่ลูกศรหัวทิ่มตรง Styles & Templates จะมีรายการโผล่มา เลือก Style Manager

เลือกตีมที่จะแก้ครับ กดปุ่ม "<< >>" ข้างหลัง

เลื่อนลงมาหา Tradebit Templates เจอแล้วดับเบิ้ลคลิ๊กครับ

เลื่อนลงมาหารายการย่อยที่ดับเบิ้ลคลิ๊กจาก Tradebit Templates ครับ จะมี tradebit อยู่ ดับเบิ้ลคลิ๊กครับ

แล้วลองแก้ดูน่ะครับ ถ้าแก้จนพัง เอาเม้าคลิ๊กที่ tradebit หนึ่งครั้ง กด Revert ข้างขวาครับ แล้วจะกลับสู่สภาพเดิม
ลองค้นหาหนทางด้วยตัวเอง เมื่อสำเร็จแล้วความภาคภูมิใจก็จะเป็นของคุณ

.....เล่นเกม คิดเองลองเองหรือให้เค้าใบ้แล้วคิดต่อ สนุกกว่า ดูเฉลย จริงมั้ย?

ออฟไลน์ Nontawch

• ท่านผู้รู้รบกวนแน่นำกันบ้างนะครับ
  • *
  • ถ่ายที่ เขื่อนคีรีธาร จันทบุรี ครับ
    • gnthai.com
รยกวนอีกครั้งครับเนื่องด้วย webboard ของผมเป็นแบบภาษาไทยจึงไม่ทราบว่าถูกหรือเปล่านะครับ
ผมเข้าตามนี่นะครับ  >> ผู้ดูแล > ปรับแต่งธีมและการวางรูปแบบ > จัดการและตั้งค่า
แต่ผมหาTradebit Templates ไม่เจอครับ
ถ้าไม่รบกวนมากจนเกินไปรบกวนขอ account MSN ได้ใหมครับจะได้แก้ไข้ได้สะดวกยิ่งขึ้นครับ
ส่วนของผม [email protected]
ท่านผู้รู้รบกวนแน่นำกันบ้างนะครับ

• **
เอ่อ ผมว่าของคุณมัน SMF แล้วนา

ที่ผมพูดถึงคือ vBulletin น่ะค๊าบบ = ='