ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย!!! เข้าเมนู ผู้ดูแล ไม่ได้  (อ่าน 3783 ครั้ง)

ออฟไลน์ dek-ouan

• *
มือใหม่เพิ่งลองใช้ smf คะ  
การติดตั้งก้อผ่านไปได้โดยที่ไม่มีปัญหาอะไร
แต่มามีปัญหาตอนที่จะเข้าสู่เมนู ผู้ดูแล คะ
เนื่องจากไม่สามารถ login เข้าไปได้คะ
จะแสดงฟอร์มให้ใส่รหัสอยู่ตลอดเลย (ตามภาพคะ)
ทั้งๆที่ตอน login เข้าระบบนั้นก้อผ่าน
แต่เมื่อจะเข้าสู่เมนู ผู้ดูแล กลับเข้าไม่ได้
ทั้งๆที่ user ก้อเป็น admin
และขอยืนยัน นั่งยัน นอนยันว่า รหัสผ่านถูกต้องแน่นอนคะ
รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายแนะนำด้วยคะ  

smf version : 1.1.4
language : thai utf-8
mysql version : 5.0.22

ขอความกรุณาด้วยนะคะ
เดือดร้อนมากเลย
เพราะจำเป็นต้องใช้บอร์ดนี้คะ

ออฟไลน์ Riryoku

• Jr. Member
  • **
รหัสเข้าหน้าแอดมิน กับรหัสล็อกอิน คือรหัสเดียวกันครับ ไม่ทราบว่าคุณกรอกตามนี้หรือเปล่า ถ้าใช่ผมก็จนปัญญาครับ ไม่เคยเกิดกับตัวเหมือนกัน
ส่วนมากถ้ามีปัญหาลืมรหัส หรือทำบอร์ดพังก้จะจัดการลงใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ takechi

• *
เป็นเหมือนกันเลย.....ท่านใดแก้ได้....ได้โปรดชี้ทางสว่างด้วยเถิด

ออฟไลน์ boranman

• *
ดูนะครับ เผื่อเกิดจากสาเหตุเดียวกัน

1. เปิดตาราง smf_settings ขึ้นมาโดยใช้โปรแกรมจัดการฐานข้อมูล เช่น MySQL-Front
2. Click ซ้ายตรง browse data
3. Click ซ้ายแถวล่างสุดของตาราง
4. Click  ขวาแล้วเลือก insert record
5. เติม variable = securityDisable  และ value = 1

ขอขอบคุณ WebMaster มหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี  มากครับ สำหรับคำปรึกษาของปัญหานี้