SMF Development > SMF Coding Discussion

รายงานข้อผิดพลาดจาก Ads Management

(1/14) > >>

maanrood:
ทดสอบใน appserv อยู่นะครับ เวอร์ชั่น 1.1.9 ลง Ads Management แล้วเข้าไปดูใน "รายงานข้อผิดพลาด"

พบว่า เจอ 2 รายการ ดังนี้

Undefined index: ad_management
บรรทัด: 2742

กับ

ไม่สามารถโหลดไฟล์ภาษา 'Ads.thai' ได้

error นี้จะขึ้นโชว์มาเรื่อยๆ เมื่อมีเพจวิวเกิดขึ้น แต่เมื่อลองไปเปลี่ยนภาษาของระบบให้เป็นภาษาอังกฤษ ปรากฎว่า error 2 ตัวนี้ ก็ไม่เพิ่มขึ้นมาเวลามีเพจวิว

ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรให้ไม่ error เวลาเปลี่ยนกลับเป็นภาษาไทยครับ และจะโหลด Ads.thai ได้จากไหนครับ ลองหาใน google แล้วไม่มี

ช่วยตอบคำถามกันหน่อยนะครับ ไม่ค่อยช่วยตอบกันเลย

maanrood:
คำถามที่สอง

ทำแบนเนอร์แล้ว โดยใช้ธีมแบบ SMF มาตรฐาน ก็เห็นแบบเนอร์ที่สร้างไว้ แต่พอเปลี่ยนเป็นธีมอื่นๆ กลับมองไม่เห็น จะแก้ไขอย่างไรครับ

คำถามที่สาม

ใช้ Admin เห็นแบนเนอร์โฆษณาแล้ว แต่พอใช้ user อื่น หรือเป็นบุคคลทั่วไป จะมองไม่เห็นโฆษณาเลย ทำยังไงให้เห็นเหมือนกันหมดครับ

คำถามสามข้อ ช่วยตอบด้วยนะครับ

maanrood:

--- อ้างจาก: maanrood ที่ 19/06/09, 00:30:43 ---คำถามที่สอง

ทำแบนเนอร์แล้ว โดยใช้ธีมแบบ SMF มาตรฐาน ก็เห็นแบบเนอร์ที่สร้างไว้ แต่พอเปลี่ยนเป็นธีมอื่นๆ กลับมองไม่เห็น จะแก้ไขอย่างไรครับ

--- ปิดอ้างถึง ---

ผมใช้ภาษา html ในการเขียนนะครับ จะเป็นไปได้ไหมว่า ธีมอื่นๆ ที่ไม่ใช่ธีมมาตรฐาน ต้องใช้ภาษา php

YoTa:
ตอบ  คำถามที่สอง

เมื่อคุณเปลี่ยนไปธีมอื่น  ก็ต้องตามไปแก้ไขธีมอื่นต่อไปครับ

ส่วนคำามอื่นๆผมกำลัง งง

maanrood:

--- อ้างจาก: YoTa ที่ 19/06/09, 09:21:21 ---ตอบ  คำถามที่สอง

เมื่อคุณเปลี่ยนไปธีมอื่น  ก็ต้องตามไปแก้ไขธีมอื่นต่อไปครับ

ส่วนคำามอื่นๆผมกำลัง งง

--- ปิดอ้างถึง ---

ตามไปแก้ไขในธีมอื่นแล้วอ่ะครับ แต่มันก็ยังไม่แสดงแบนเนอร์ให้เห็นเหมือนในธีมมาตรฐานอ่ะครับ ทำไงดี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม