SMF Development > Fixed or Bogus Bugs

ช่วยทีครับ ปัญหาการโพสภาษาไทยพร้อมไฟล์แนบเป็นขอม และ cursor ถอยห่าง

(1/1)

bangk:
ผมมีปัญหา 2 แบบครับช่วยแก้ให้ทีนะครับ
แบบแรกเวลาโพส จะเขียนข้อความที่เป็นภาษาไทย และแนบไฟล์ไปด้วยจะเป็นภาษาขอมทันทีเลยครับแต่รูปออก เป็นบางครั้งถึงบ่อยครับ ถ้าไม่แนบไฟล์ไปด้วยจะไม่เป็นขอมครับ ปัยหาหนักอกมากๆ ตอนนี้

แบบต่อมาเวลาพิมข้อความเวลาโพส ตัว cusor จะถอยห่างไปเรื่อยๆ เลย ผมใช้ IE7 ใครแก้ได้ช่วยบอกทีนะครับ รบกวนด้วย

ปัญหา แบบแรกหนักกว่าครับ แก้ไม่ได้สักทีลองหมดทุกทางที่มีคนแนะนำในบอร์ดนี้ดูหมดแล้วยัง

blueranchu:
ต้องไปแก้ตรงไหนของ style.css เพราะเวปหลักไม่เป็นอ่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม