ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีตั้งค่ากลุ่มสมาชิกครับ  (อ่าน 2787 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kobz

• *
ผมส่งสัยเกี่ยวกับการตั้งค่าสมาชิกครับว่ามันคืออะไร แต่ละระดับมีสิทธิต่างกันตรงไหน และกลุ่มสมาชิกมีความสัมพันธ์กับคะแนนอย่างไร เช่น
ที่ระบบ default ให้
Administrator
Global Moderator
Moderator

กลุ่มสมาชิก
Newbie
Jr,Member
Full Member
Sr. Member
Hero Member

อยากทราบว่าทั้งหมดนี้หมายความว่าอะไร
และในกลุ่ม Administrator / Global Moderator / Moderator
มีความสัมพันธ์กับ Newbie / Jr,Member / Full Member / Sr. Member / Hero Member
อย่างไร

อีกเรื่องครับ Karma คืออะไร และใช้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tana

• *
    • www.zone-it.com
ระบบสมาชิกจะมี 2 รูปแบบครับ
คือ คนนึงจะอยู่ในกลุ่มสมาชิกได้ 2 กลุ่มครับ
กลุ่มแบบแรกคือกลุ่มที่นับตามจพนวนโพสครับ ซึ่งแล้วแต่จะกำหนดว่าโพสกี่กระทู้แล้วจะเลื่อนขึ้น ซึ่งก็มี
Newbie
Jr,Member
Full Member
Sr. Member
Hero Member
สามารถแก้ไขเปลี่ยนชื่อกลุ่มได้ครับ

ส่วนอีกอย่างนึงคือ กลุ่มสมาชิกที่ตั้งขึ้นมาโดย admin ครับ
ก็มี
Administrator
Global Moderator
Moderator
และยังสามารถสร้างได้หลายกลุ่มครับ

ดูตัวอย่างการตั้งค่าใช้งานจริงครับ
ชุมชนพูดคุยเกี่ยวกับ SMF และบทความปรับแต่ง SMF
==> http://www.zone-it.com/forum/index.php/board,92.0.html