SMF Support > Administration and Functionality

ต้องการเปลี่ยนชื่อเว็บบอร์ดครับ

(1/2) > >>

bk:
อย่างชื่อเว็บบอร์ดนี้คือ SMF Thailand. จะเปลี่ยนเป็นชื่ออื่นได้ไหมครับ  :o

КёngЯacing:
เข้าไปใน ผู้ดูแลระบบ
ค่าต่างๆของระบบ
เปลี่ยน ชื่อบอร์ด

tgc:
เปลี่ยนชื่อเวปบอร์ด ก็ต้อง ftp ไปเปลี่ยนที่ host ด้วยใช่ไหมครับ แล้วมันก็มีผลกับ link ต่าง ๆ ที่อยู่ใน forums ด้วยสิครับ

TinaCat:
ถ้าแค่จะเปลี่ยนชื่อเว็บบอร์ด  ก็ทำตามแบบที่คุณเก่งบอกค่ะ
แบบนี้จะเปลี่ยนแค่ตรงชื่อเว็บบอร์ดที่แสดงอยู่บนบอร์ดให้ผู้อื่นเห็นได้ชัดว่า  บอร์ดนี้ชื่อบอร์ดอะไร
ไม่มีผลใดๆกับ Link ต่างๆในเว็บบอร์ดค่ะ

ถ้าจะ FTP ไปเปลี่ยน  นั่นคงหมายถึงเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์สำหรับใช้งานเว็บบอร์ด  เช่นจาก forums เป็น board
อย่างนั้นมีผลกระทบแน่นอนค่ะ

webpost:
แล้วถ้าหากจะเปลี่ยน โลโก้ ตรงรูปภาพ "simple machines forum" ที่อยู่ฝั่งขวามือ ต้องไปแก้ไขไฟล์ยังไงครับ ไปแก้ที่ครับ อยากใส่เป็นโลโก้ของตัวเองทำครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะครับ  :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม