ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: Fixed ยังงัยครับ  (อ่าน 5281 ครั้ง)

ออฟไลน์ info

• *
Fixed ยังงัยครับ
« เมื่อ: 25/12/05, 22:05:16 »
ใช้ 1.1RC1 นะครับ
หลาย mod ผมติดตั้งไปแล้ว มันจะขึ้นลักษณะแบบนี้เยอะมาก มันเกิดจากอะไรเหรอ ครับ ผมว่าจะเข้าไปแก็ไม่รู้จะแก้ตรงไหน เพราะไม่ทราบสาเหตุ ข้างล่างเป็นตัวอย่างนะครับ ความจริงมีอีกหลายตัว

Undefined index: enableMCL
ไฟล์: /home/htdocs/smf/Sources/ModSettings.php

Undefined index: enable_buddylist
ไฟล์: /home/htdocs/smf/Sources/ModSettings.php

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
Re: Fixed ยังงัยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/12/05, 22:32:35 »
ไฟล์ในโฟลเดอร์ Sourecs ทั้งหมด chmod เป็น 666 หรือยัง

ออฟไลน์ info

• *
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/12/05, 00:14:48 »
ผม chmod 777 ทั้ง folder เลยครับ มันก็เป็นอย่างที่บอกไว้ครับ

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/12/05, 14:00:17 »
มีปัญหาเรื่องไฟล์ภาษาน่ะครับ

เวลาคุณ Mod เอง มันจะไม่มีการแก้ไข xxx.thai.php น่ะครับ

มันจะแก้ให้เฉพาะภาษาอังกฤษ

คุณต้องเอาโค้ดมันออกมาแก้เอาเอง