SMF Support > Administration and Functionality

Convert เป็น UTF-8 แล้วไม่สามารถอ่านภาษาไทยได้

(1/1)

SHIMANO:
คือเวปบอร์ทเปิดใช้ไปซักระยะนึง แล้วผมได้ลอง Convert HTML-entities to UTF-8 characters แล้วได้ copy  thai-language-utf8-1.1-rc3.zip  มาลงแล้วก็ยังไม่สามารถอ่านภาษาไทยได้เลยครับ ต้องแก้ Default Forum Language ให้เป็น English ถึงจะสามรถใช้งานแก้ขัดไปก่อนโดยไม่สามารถแก้เป็น Thai ได้เลยครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไงดี   :'(

КёngЯacing:
ขอ url บอร์ดด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม