ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เวลาคลิกกระทู้ในอยู่ในเบราเซอร์อันเดิม  (อ่าน 8306 ครั้ง)

ออฟไลน์ Heartbreaker

• *
เวลาคลิกอ่านกระทู้ มันจะขึ้น บราวเซอรอันใหม่
จะไป แก้ตรงไหนดีครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
โดยปกติแล้ว มันก็อยู่ในหน้าเดิม เหมือนแบบนี้แหละ

ถ้าเปิดหน้าใหม่ ก็แสดงว่า ต้องไปแก้โค้ดให้มันเปิดหน้าใหม่ แสดงว่า ไม่ปกติ

• *
ต้องไปแก้ที่ไหนเหรอครับ
ผมลงตามปกติทุกขั้นตอนเลยอ่า

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
เหอ ๆ ผมรู้ปัญหาแล้วอ่ะ

คุณไม่ได้โหลดโปรแกรมจากเว็บ

http://www.simplemachines.org/

ใช่ไหมครับ คุณโหลดจากที่อื่น

ซึ่งเค้าแก้ไขโค้ดมาให้คุณแล้วอ่ะครับ

ให้ไปโหลดจากต้นฉบับนะครับ แล้วนำไฟล์

MessageIndex.php

ไปทับไฟล์บนเครื่องคุณ

ออฟไลน์ TinaCat

• { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
เราว่า  ถ้าให้ดีควรจะโหลดไฟล์จากเว็บต้นฉบับนะคะ
แล้วอยากจะแก้ไขอะไรเพิ่มเติมเองทีหลัง  เราก็ทำเองดีกว่า
จะได้รู้ว่าเราทำอะไรไปบ้างแล้ว
และทำให้เรียนรู้ด้วยตนเองได้มากขึ้น

แต่ถ้าโหลดมาจากที่อื่น  เราคงรู้ได้ยากว่าเขาแก้ไขอะไรมาบ้าง
นอกเหนือจากส่วนที่เขาบอกว่ามีการแก้ไขไป..

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

• *
ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ

แต่ว่า บอร์ดผมดาวน์โหลดมาจาก smf ที่เดียวครับ
สมัคร สมาชิกด้วยอ่าครับ
ไม่รู้ พลาดตอน istall โปรแกรมรึปล่าว
ถ้าต้องไปแก้ แก้ตรง index template ปล่าวครับ
แต่ผมไม่รู้ว่าไปแก้ตรงไหน

ออฟไลน์ viewlotus

• *
แต่เราว่า ทาง code  ไม่น่าจะผิดนะ ถ้าโหลดมาจากที่เดียวกัน

ว่าแต่ไปปรับแต่งอะไรมันบ้างละก้า

คิดถึงเจ้าหญิงจัง

ออฟไลน์ TinaCat

• { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
แก้ไขที่ไฟล์ Sources/MessageIndex.php ค่ะ
หาบรรทัดนี้ออกมาค่ะ  (ประมาณบรรทัดที่ 559)

โค้ด: [เลือก]
'time' => timeformat($row['firstPosterTime']),
'timestamp' => forum_time(true, $row['firstPosterTime']),
'subject' => $row['firstSubject'],
'preview' => $row['firstBody'],
'icon' => $row['firstIcon'],
'icon_url' => $settings[$context['icon_sources'][$row['firstIcon']]] . '/post/' . $row['firstIcon'] . '.gif',
'href' => $scripturl . '?topic=' . $row['ID_TOPIC'] . '.0',
'link' => '<a href="' . $scripturl . '?topic=' . $row['ID_TOPIC'] . '.0" target="_blank">' . $row['firstSubject'] . '</a>'

ลบ target="_blank" ออกค่ะ
Save ไฟล์แล้วลองเปิดกระทู้ดูอีกครั้งนะคะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

• *
ทำได้แล้วครับ
ขอบคุณมากนะครับ คุณ TinaCat
สาวเก่ง แห่งวงการ IT