General Community > Hosts and Hosting

อยกาทราบวิธีการเอา SMF ขึ้น BOXCHART.com ครับ

<< < (2/5) > >>

Makubex_x:
ระบบติดตั้งนี้สามารถเชื่อมต่อ FTP ไปซ่อมไฟล์ซึ่งจำเป็นต้องเขียนทับ ถ้าระบบนี้ไม่ทำงาน คุณจะต้องไปทำด้วยตัวเอง โปรดทราบระบบนี้ไม่สนับสนุน SSL ในขณะนี้
Unable to connect to FTP server with this combination of details.

โดนเหมือนกันครับ
เซตใน FTP ให้เป็น 777  ทำไงครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

KONKONN:

--- อ้างจาก: Makubex_x ที่ 24/02/06, 09:36:01 ---ระบบติดตั้งนี้สามารถเชื่อมต่อ FTP ไปซ่อมไฟล์ซึ่งจำเป็นต้องเขียนทับ ถ้าระบบนี้ไม่ทำงาน คุณจะต้องไปทำด้วยตัวเอง โปรดทราบระบบนี้ไม่สนับสนุน SSL ในขณะนี้
Unable to connect to FTP server with this combination of details.

โดนเหมือนกันครับ
เซตใน FTP ให้เป็น 777  ทำไงครับผม

--- ปิดอ้างถึง ---
โดนเหมือนกันครับ  :'(
:-X :-X :-X :-X

Makubex_x:

--- อ้างจาก: น้ำพริก ที่  5/02/06, 11:59:47 ---เซตใน FTP ให้เป็น 777

--- ปิดอ้างถึง ---
ทำไงเหรอครับช่วยหน่อยครับ

aFx:
ในโปรแกรม FTP ให้คลิ๊กขวาที่ โฟล์เดอร์ที่ต้องการทำให้เป็น 777  หรือบางคนอาจจะเรียกว่า chmod เป็น 777
หาคำว่า chmod หรือ Attributes  ในโปรแกรม File Zilla ใช้คำว่า File Attributes

แล้วก็ติ๊กถูกทั้งหมดเลยนะครับ ตามรูป

สำหรับโปรแกรม FTP อื่นก็ คล้ายกันอะครับ ลองหาๆ ดูหละกัน

ถ้ามีโอกาส และ ไม่ลืม จะเอา ของ Cute FTP มาโพสให้ครับ พอดี ตอนนี้ up ไฟล์ อยู่เลย จับภาพมาให้ดูไม่ได้

Mr.KONKHON:
Yo   :D

http://konkhon99.boxchart.com

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ไปที่เวอร์ชันเต็ม