ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับภาษาไทยครับ smf 1.1.8  (อ่าน 4426 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lotas

• *
เวลาตั้งหัวข้อกระทู้ ถ้าใช้ภาษาไทยตั้งยาวๆ มันจะกลายเป็นแบบนี้ครับ

สมมุติว่าตั้งว่า

ลองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

มันจะกลายเป็น

ลองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

แล้วก็เวลาตั้งค่าใดๆก็ตามใน admin cp เป็นข้อความภาษาไทย พอ save แล้วมาดูอีกที ตัวข้อความมันจะกลายเป็นโค้ด #3860#3698 อะไรประมาณนี้นะครับ

อยากทราบว่าจะแก้ปัญหาเหล่านี้อย่างไรดีครับ

ขอบคุรมากนะครับ ^^

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
ลองค้นหาในบอร์ดดูครับ  ผมเห็นถามมาเยอะแล้วครับ

ก็จำไม่ได้ว่าอยู่ตรงไหน  ลองค้นหาดู