ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เปรี้ยวไปอัพเกรด SMF1.1.1 เลยทำให้บริดกับ mambo มีปัญหาเลย  (อ่าน 8667 ครั้ง)

ออฟไลน์ rukawa

• *
เดิมทีผมใช้ SMF 1.1 RC2 แล้วบริด กับ Mambo 4.5.3h LaiThai-Stable
ด้วยบริด MOS_SMF_BRIDGEv3.19a_SMF1.1b3   
ใช้งานได้ครบฟังชั่นดีครับ

แต่ด้วยความซนอยากทันสมัย เลยอัพเกรดบอร์ด SMF เป็น 1.1.1 บอร์ดก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ
แต่มีปัญหาคือ  การลอกอินจากหน้าแมมโบ้ หน้าแรกนั้นไม่เข้าครับกดแล้วเด้งไปหน้าบอร์ดด้วยฐานะ guest ทุกที
และก็ logout ไม่ได้
ผมเลยลองดาวโหลด  smf_1-1_bridge_mambo_4-5-1 ( อันนี้โหลดจากเวป simple machine ) มาลง
แล้วก็แก้โค๊ตในหน้า template ของ mambo ตามเอกสารแนะนำมัน ( โค๊ดต่างจากเดิม )
ผลที่ได้คือ  แก้ปัญหาลอกอิน ลอกเอาท์ได้หมด  ครบดี  แต่ครับๆ แต่... มีปัญหาใหม่คือ
เทมเพลตเละ ครับ ไม่สวยงามอย่างที่เป็น บางอันฟ้อนโต ไม่เท่ากัน  บางอันสีเพี้ยนจากขาวเป็นเทา 

ทำไงดีครับ  หรือผมควรทำใจดาวเกรดบอร์ดลงเนียะ  :'(