SMF Support > Install and Upgrade Help

ปัญหาบอร์ดไม่แสดงภาษาไทยครับ

(1/6) > >>

inongpalm01:
หวัดดีครับ คือผมยังเป็นเด็กใหม่ครับ อาจจะโพสไม่ถูกที่ ถ้าไม่ถูกก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

คือวันนี้จะถามว่า ข้อความในบอร์ดอ่ะครับ มันไม่แสดงเป็นภาษาไทยครับ เดี๋ยวดูรูปครับ

ช่วยตอบด้วยน่ะครับ

mastermiki:
เหมือนกันเลยคับเหอๆกำลังหาทางแก้อยู่

poptrue:
ผมก็เป็นเหมือนกัน
หน้าแรก ตอนยังไม่ login ก็แสดงภาษาไทยปกติ
แต่พอ login แล้ว ตรงเมนูกลายเป็นตัวสี่เหลี่ยม
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

Riryoku:
ตอบรายคนนะครับ

--- อ้างจาก: inongpalm01 ที่  6/04/08, 20:38:47 ---หวัดดีครับ คือผมยังเป็นเด็กใหม่ครับ อาจจะโพสไม่ถูกที่ ถ้าไม่ถูกก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

คือวันนี้จะถามว่า ข้อความในบอร์ดอ่ะครับ มันไม่แสดงเป็นภาษาไทยครับ เดี๋ยวดูรูปครับ

--- ปิดอ้างถึง ---
จขกท. Database กับ ตัวเว็บบอร์ดใช้ Character set ไม่เหมือนกันครับ กลับไปแก้ไขที่ Database

--- อ้างจาก: poptrue ที่  5/05/08, 13:54:16 ---ผมก็เป็นเหมือนกัน
หน้าแรก ตอนยังไม่ login ก็แสดงภาษาไทยปกติ
แต่พอ login แล้ว ตรงเมนูกลายเป็นตัวสี่เหลี่ยม
ขอบคุณครับ

เคสนี้คนละแบบกับ จขกท. กรณีนี้คือลงไฟล์ภาษาไทยผิดครับ เช่นบอร์ด ใช้ utf-8 แต่ลงไฟล์ของ tis-620

md_game_:

--- อ้างจาก: Riryoku ที่ 23/05/08, 00:28:24 ---ตอบรายคนนะครับ

--- อ้างจาก: inongpalm01 ที่  6/04/08, 20:38:47 ---หวัดดีครับ คือผมยังเป็นเด็กใหม่ครับ อาจจะโพสไม่ถูกที่ ถ้าไม่ถูกก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

จขกท. Database กับ ตัวเว็บบอร์ดใช้ Character set ไม่เหมือนกันครับ กลับไปแก้ไขที่ Database

--- อ้างจาก: poptrue ที่  5/05/08, 13:54:16 ---ผมก็เป็นเหมือนกัน
ขอบคุณครับ

เคสนี้คนละแบบกับ จขกท. กรณีนี้คือลงไฟล์ภาษาไทยผิดครับ เช่นบอร์ด ใช้ utf-8 แต่ลงไฟล์ของ tis-620

แล้วแก้ไขยังไงคับแบบนี้ ให้เริ่มจากตรงไหนคับ ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณมากๆคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม