ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะทำยังงัยให้ IP จริง กับ IP ที่ทำ NAT แล้ว สามารถเข้าอ่านบอร์ดในเซิฟเวอร์ได้  (อ่าน 3972 ครั้ง)

ออฟไลน์ pran

• *
ฟอรั่มผมเรียกเป็น IP จริงครับ
ติดตั้ง ThaiSMF 1.1 RC2 จะทำยังงัยที่จะให้ IP ภายในเรียกฟอรั่มที่เป็น IP จริงได้
ที่ทำงานเป็น VPN ครับ
ถ้าเรียกฟอรั่มนี้ ตาม IP จิง จะเข้าได้ ถ้าเรียกตาม IP ภายในจะเข้าไม่ได้ครับ
จะโชว์เฉพาะข้อมูล แต่ธีมและพวกไฟล์ต่างๆ จะไม่โชว์
ผมไม่ทราบว่าผมอธิบายแล้วผู้รู้จะเข้าใจมั๊ยครับเนี่ย...
มีวิธีแนะนำมั๊ยครับ...
:-\

ออฟไลน์ aiview

• *

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
มันก็ ถูก แล้ว นิ คับ ก็ ตอน set board ก็ set จาก ip จิง ไม่ใช่ เหรอ ดังนั้น url หรือ part ต่างๆ จะ เป็น ของ ip จิง

แล้วไป เรียก จาก local ip มัน จาไป โชว์ได้ไง ล่ะคับ