ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: Upgrade เป็น SMF 1.1 RC1. ยังไม่มีภาษาไทย จะได้ มั๊ยท่าน ?  (อ่าน 41195 ครั้ง)

ออฟไลน์ cm108

• *

คือตอนนี้ ใช้ SMF 1.1 Beta 3 Public. ภาษาไทยอยู่
อยากทราบว่า Upgrade เป็น SMF 1.1 RC1.  จะใช้ภาษาไทยได้ปกติ มั๊ย หรือต้องรอให้มีภาษาไทยก่อนครับ พี่................. ;D

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
เราลองแล้ว  ก็ใช้ภาษาไทยตัวเดิมของ SMF 1.1 Beta 3 น่ะแหละ
รู้สึกว่าใช้ได้นะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ cm108

• *
ขอบคุณมากครับ ท่าน  ;D

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
เดี่ยวรีบจัดการให้ ใจเย็นๆ

ออฟไลน์ BoyZaa

• *
ถามหน่อยสิครับ
ปกติ ใน SMF รุ่น ก่อนหน้า RC นี้ จะมีระบบส่งอีเมลล์ให้สมาชิก ใน RC ไม่มีแล้วหรอครับ
อย่างงี้ จะทำยังงัยดีครับ

ออฟไลน์ HaJi

• *
ถ้าเกิดว่าลง smf 1.1RC1 ไปแล้ว
แต่ทีแรกไม่ได้ ลงภาษาไทย สามารถ upgrade ได้ไหมครับ
ถ้าทำได้ ทำอย่างไรครับ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
ภาษาไทยสำหรับ SMF 1.1 Beta 3 Public ก็พอจะใช้กับ SMF 1.1 RC1 ได้น่ะ
คงมีแค่บางส่วนที่เพิ่มขึ้นมาแล้วไม่มีภาษาไทยแปลไว้
ภาษาไทยจะไว้อัพทีหลังก็ได้

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ HaJi

• *
อัพยังไงอ่ะครับ
สอนหน่อยสิครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
อันที่จริงแล้ว ที่ thaismf ก็ใช้ไฟล์ภาษาไทยเวอร์ชั่น 1.1b3 นะ
เพียงแต่แก้ไขชื่อรุ่นที่อยู่ข้างบนของทุกๆ ไฟล์ภาษาไทยเวอร์ชั่นเก่า ให้เป็น SMF 1.1 RC1* แต่นี้ก็ใช้ได้แล้ว
เพราะมันยังไม่มีจุดสำคัญที่ให้แปลเพิ่ม

* ดูตัวอย่างจากไฟล์เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษก็ได้