ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเวลา Setting อ่ะคับ  (อ่าน 6267 ครั้ง)

ขาจร

• บุคคลทั่วไป
ทำไมเวลา Setting อ่ะคับ
« เมื่อ: 21/10/05, 16:19:00 »
เวลา Setting อ่ะ http://localhost/forum/install.php  นี่นะ
แล้วเวลามันให้ไส่ User ของ MySQL  และก็ Password
ไส่แล้วมันบอกว่า
Cannot connect to the MySQL database server with the supplied data.

If you are not sure about what to type in, please contact your host.
Access denied for user 'root'@'localhost' (using password: YES)
กลับไปทำใหม่อีกครั้ง

อย่างงี้อ่ะคับ
พาไม่ต้องไส่กด ดำเนินต่อไป มันก็ไปได้หน้าอื่น ไป Step2 พอไปถึง มันให้ไส่ผู้ดูแลบอร์ด
ผมก็ไส่แล้วแล้วมันยัง Eror บอกว่า

Cannot connect to the MySQL database server with the supplied data.

If you are not sure about what to type in, please contact your host.

ไส่ passwprd MySQL ถูกแล้วทุกครั้งเลย
พอไม่ต้องไส่ก็ไป Step3 ได้
แล้วก็เข้าหน้า index.php เป็นเวปบอร์ดเลย
แต่พอจะ Log In ผู้ดูแลบอร์ด มันก็บอกว่าไม่มีผู้ไช้งาน หรือ รหัส ผิด แต่ผมไส่100กี่ครั้ง ถูกด้วยมันบอกผิด
ช่วยทีให้ผมทำยังไงดีอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/10/05, 17:01:50 โดย HackPro »

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
Re: ทำไมเวลา Setting อ่ะคับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/10/05, 16:46:50 »
ลองอ่านวิธีติดตั้ง SMF ที่นี่ดูค่ะ  เป็นตัวอย่างการติดตั้งบน Localhost พอดี
อ่านหัวข้อ การติดตั้ง MySQL และ หัวข้อ การติดตั้ง SMF Forum นะคะ

http://www.techbuddy.net/

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ viewlotus

• *
Re: ทำไมเวลา Setting อ่ะคับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/10/05, 21:24:52 »
เคยเจอเหมือนกันครับ ปัญหาคาดว่าน่าจะเกิดจากคุณมีการป้อนบางอย่างผิดและทาง โฮสเองจะล็อกไม่ให้ ip  ของคุณใช้ไม่ได้เป็นระยะเวลาหนึ่ง

ลองดูอย่างนี้นะครับ   ตั้งไว้สักพักหรือสักวันก็ได้จากนั้นทำใหม่  ต้องตรวจสอบข้อมูล username  and password  ให้ถูกต้องก่อนนะครับ

ลองดูนะครับ 

ตัวผมเองก็เคยเจอปัญหาแบบนี้แหละ  แต่พออีกวันก็ผ่านฉลุยครับ

หากท่านอื่นมีคำตอบทีชัดเจนกว่านี้เชิญครับ