ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนธีนแล้ว ไม่โชว์รูป  (อ่าน 4446 ครั้ง)

ออฟไลน์ EVO Hosting

• EVO Hosting
  • Jr. Member
  • **
ผมเปลี่ยนธีม แล้ว รูปไม่โชว์ ครับ ให้ดาวน์โหลดอย่างเดียวครับ
ต้องแก้ไขอย่างไรครับ หรือต้องเพิ่มโค๊ด ตรงไหนครับ
วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับผม

โฮสติ้ง | โดเมนเนม | รองรับ SMF 100%

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
Re: เปลี่ยนธีนแล้ว ไม่โชว์รูป
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/03/06, 22:39:47 »
ใช้ธีมไหนคะ??
ธีมที่ใช้งานตรงกับเวอร์ชั่นของบอร์ดหรือเปล่าคะ??

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ EVO Hosting

• Jr. Member
  • **
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/03/06, 03:15:43 »
ไม่ตรงครับ
Templates ปัจจุบัน 1.0
เว็บบอร์ที่ใช้ 1.1 RC2
แต่ ธีม นี้ไม่มีเวอร์ชั่นปัจจุบันอ่ะครับ
ใช้ธีม Chat Bubbles2
ต้องแก้ไขตรงไหนยังงัยบ้างครับ
ขอบพระคุณมากครับ

โฮสติ้ง | โดเมนเนม | รองรับ SMF 100%

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
« ตอบ #3 เมื่อ: 11/03/06, 13:10:41 »
ถ้างั้นคงยากน่ะค่ะ
ถ้าจะใช้งานธีมเก่า  ก็คงต้องกลับไปใช้ SMF เวอร์ชั่นเก่าหน่อย
เพราะบางฟังค์ชั่นไม่สามารถแสดงผลได้ถูกต้องค่ะ
โดยเฉพาะส่วนที่เกี่ยวกับไฟล์แนบ
เคยเจอมาหลายครั้งแล้วที่มีปัญหาเกี่ยวกับบอร์ดไม่แสดงภาพ
เพราะใช้งานธีมไม่ตรงเวอร์ชั่นกับบอร์ดน่ะค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.