ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดปัญหานิดหนึ่งครับ  (อ่าน 2729 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor

• *
  • ผลไม้รสล้ำ อุตสาหกรรมก้าวหน้า น้ำปลารสเด็ด เกาะเสม
ติดปัญหานิดหนึ่งครับ
« เมื่อ: 15/08/08, 17:46:43 »
ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหานี้ปะคือ

1. หัวข้อของกระทู้ที่เรายังไม่ได้อ่าน หรือกระทู้มาใหม่ มันจะมี icon new อยู่ด้านหน้าที่เป็นไฟล์ gif ครับ
แต่ board ของผมมันไม่โชว์ มันเป็น กากบาท ครับ (ไฟล์ก็มีแต่ไม่โชว์) ดูจากรับนะครับ

2. รูปของตัวเองเป็นไฟล์ gif แต่มันมันไม่โชว์เป็ gif ครับ (ใช้รูปเดียวกันกับเว็บ smf thailand)

ใครทราบช่วยบอกด้วยนะครับ...
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ pang207

• Full Member
    • ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ
Re: ติดปัญหานิดหนึ่งครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/04/09, 12:19:58 »
ตอบ ข้อ 1 องคลิ๊กขวาที่รูปที่ไม่ขึ้นดูนะครับ ว่ามันเก็บไว้ที่ใด แล้วอัพโหลดรูป new.gif เข้าไปอีกทีเป็น

ส่วนมากที่เป็นอย่างนี้แทบทุกครั้งที่ลงเพราะ new อ่ะมันมีแต่มันไปอยู่คนละโฟล์เดอร์กัน ครับผม

เมื่อก่อนผมทำอะไรไม่เป็นก็จะอ่านเอาจากในนี้แล้วลองผิดลองถูกเอาตอนนี้พอรู้แล้วผมจะไม่มาช่วยเหลือคนที่นี่ได้อย่างไรผมต้องกลับมาช่วยเหลือที่นี่
/ AUT 06 G207 / BANGKOK TECH. Mechanical 53 /