ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งกระทู้ แบบไม่ต้องใช้ ระบบสมาชิก  (อ่าน 4086 ครั้ง)

ออฟไลน์ camfrogubon

• *
ผมอยากทำ SMF โดยการ ตั้งกระทู้ แบบไม่ต้องใช้ ระบบสมาชิก แต่ผมอยากเอา   รหัสสุ่มตัวเลขมาใส่  ต้องแก้ไขที่ไฟล์ ไหน อย่างไรครับ  เพราะว่ารหัสมันมีใน ฟอร์มสมัครสมาชิก

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
คงต้องเขียนสคริปเองแล้วท่าน

ออฟไลน์ camfrogubon

• *
ก็ถูกไงครับ เขียนเอง  แต่ผมอยากรู้ว่า เขียนแล้ว สามารถ include ไว้ตรงไหน page ไหน  บรรทัดไหนครับ

ออฟไลน์ Seed-korn

• *
หากจะเพิ่มลูกเล่นไห้กับบอร์ดเราควรศึกษาภาษา php ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นไม่เป็นไป เอาพอรู้ภาษาอังกฤษนิดหน่อย
ไฟล์ที่จำเป็นต่อการปรับแต่ง
index.template.php
style.php
ส่วน mod นั้นท่านควรดูเวอร์ชั่นของบอร์ดท่านไห้ตรงกับ mod ด้วยไม่งั้นบอร์ดพังครับ และที่สำคัญควร back up ข้อมูลทุกครั้ง