ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก้อได้ช่วยผมที  (อ่าน 5458 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
ใครก้อได้ช่วยผมที
« เมื่อ: 8/01/06, 13:03:14 »
ผมยังแก้บันทึกการเข้า จากเกิมที่เป็นเลขIPให้ซ่อนยังไม่ได้เลย ต้องแก้ตรงไหนบอกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9/01/06, 14:30:50 โดย ต่ำต้อย »

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
Re: พี่เก่งช่วยผมที
« ตอบ #1 เมื่อ: 8/01/06, 14:05:43 »
ไม่ใช่คุณเก่ง  แต่คงมาตอบได้นะคะ

ไม่ค่อยเข้าใจคำถามของคุณเลยค่ะ
คุณจะซ่อนไม่ให้สมาชิกในบอร์ดมองเห็น IP ใช่มั้ยคะ??
ถ้าใช่  ส่วนนี้ปกติก็ซ่อนไว้จากสมาชิกทั่วไปอยู่แล้วค่ะ

ผู้ใช้งานบอร์ดทั่วไปจะมองไม่เห็น IP ของใครเลย
่สมาชิกจะเห็นแต่ IP ตัวเองในกระทู้ที่สมาชิกนั้นๆโพสต์เท่านั้น  มองไม่เห็นของคนอื่นค่ะ
ส่วน Admin จะเห็นทั้งหมดค่ะ

ถ้าหากว่าจะเซ็ตให้สมาชิกกลุ่มไหนสามารถดู IP ได้
ก็แก้ไขที่เมนู ควบคุมสมาชิก >> แก้ไขการอนุญาต >> เลือกที่ ขั้นสูง ของกลุ่มสมาชิกที่จะแก้ไข >> ติ๊กเลือกตรง ผู้ดำเนินการฟอรั่ม และสมาชิก ไว้ค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
Re: พี่เก่งช่วยผมที
« ตอบ #2 เมื่อ: 8/01/06, 15:11:27 »
ขอบคุณครับ พี่tinacat
 ;D