ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการแนบไฟล์เชิญผู้รู้ตอบหน่อย  (อ่าน 4322 ครั้ง)

ออฟไลน์ muaythai

• *
ใน SMF ถ้าผมต้องการไม่ให้มีการ Browseแนบไฟล์รูปจากเครื่องแต่กลับเป็นการลิ้ง URL
จากเวบอื่นได้มั้ยครับแบบว่าจะประหยัด พื้นที่ ด้วยครับอีกอย่าง แบนวิดของเวบผมน้อย
ถ้าให้โหลดจากเครื่องเข้าเวบกลัวว่าจะเกิน ชอบ SMF มากครับไม่อยากเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่น
(หาไม่เจอตัวดีๆฟรีๆ)ยังไงแนะนำหน่อยนะครับท่านผู้รู้

ออฟไลน์ pongsak

• Jr. Member
  • **
ตั้งค่าไม่ให้แนบไฟล์ได้ ที่ admin-->attachfiles

ออฟไลน์ muaythai

• *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ donnpipop

• *
ตั้งค่าไม่ให้แนบไฟล์ได้ ที่ admin-->attachfiles

อันนี้ผมก็หาอยู่ครับ เพราะไม่อยากเปลืองพื้นที่บน Host
ขอบคุณมากนะครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ donnpipop

• *
รู้จัก ImageShack ใช่ไหมครับ ที่เป็น Web สำหรับฝากรูป
ถ้ารู้จัก ผมขอแนะนำ Mod ตัวนี้เลยแล้วกันครับ
SMF Mod Easy Upload ImageShack

ลองอ่านที่นี่ดูนะครับ http://www.justusers.net/forums/index.php?topic=7982.0

;D ;D ;D

ออฟไลน์ mapandy

• *
ขอบคุณครับ  ;D
เราจักทำความดีเพื่อในหลวง.....