ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: download Theme มาแล้ว แต่ติดตั้งไม่เป็นครับ  (อ่าน 8279 ครั้ง)

ออฟไลน์ teenoy

• *
ผม donwload teme ที่เค้าแจกๆกันมาเป็น zip file
พอแตกออกมาเป็น folder แล้ว upload ทั้ง folder ขึ้นเวบผม /htdoc/myforum/Theme/<direcory new theme>
แล้วกลับมาหน้า ปรับแต่ง theme -->ติดตั้งธีมใหม่ --> แล้วมันมีพวก เลือกจากไฟล์  (ผมปล่อยว่าง) ,เลือกจาก directory (/htdoc/myforum/Theme/<direcory new theme>) , ตั้งชื่อ  (ผมตั้งชื่อให้
พอผมกด ติดตั้ง
มันก็ถามว่า ต้องการคัดลอกจากธีมปกติ ?   ผมตอบใช่

พอมาดู preview theme มันก็ขึ้นชื่อมาใหม่นะครับ แต่เหมือน default theme ไม่ใช่ที่ผม download มาอ่ะ
ผมทำอะไรผิดเหรอครับ

ออฟไลน์ botszaa

• *
แต่ผมลองตั้งเหมือนคุณนั้นแหละ ลองไปดุที่เวบผมดิ www.botszaa.com  ของผมยังได้เลยนะครับ ไม่มีปัญหาไรด้วย

ออฟไลน์ donnpipop

• *
ผมก็ทำเหมือนๆของคุณนะครับ ก็ติดตั้งได้นะครับ
http://donn.saiyaithai.org
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ iamprinze

• *
ผมลองติดตั้งดุแล้วก้ติดตั้งได้นะครับ ขอบคุณมาก ๆ นะครับ

ออฟไลน์ acom

• *
ตอนแรกผมก้อมีปัญหาเหมือนกัน ผมเลย copy default เก็บไว้ก่อน แล้วนำไฟล้ใน Themes ที่โหลดมา copy ใส่ใน /default เลย มันก้อขึ้นครับแต่ยังไม่มีผลค้างเคียงอะไร

ออฟไลน์ sakdamut

• *
มาดูขั้นตอนกัน
1.เข้าไปไน แอดมิน
2.เลือกปรับธีม
3.กดเลือกทีม(เลือกจากไฟล์)
4.ไม่ต้องแตกไฟล์ZIP ที่เราโหลดมาให้กดเลือกได้เลย
5.กดโอเคตามขั้นตอนที่ให้ตอบรับ
6.รอดูผลงาน แล้วไปเลือกธีมได้เลย ระบบจะสร้างธีมและติดตั้งให้เรียบร้อย เลือกธีมตัวทีเรติดตั้งเมื่อกี้ใช้ได้เลย
7.หากธีมไม่เจอรูป ให้ก็อปรูปฟอนต์ไทย แล้วเอามาใส่ในธีมใหม่ของเรา ใน images/แล้วไปใส่ที่มีฟอนรูปอยู่/(รูปในฟอนต์ต้องเป็นรูปภาษาไทยนะเด่วจะหาไม่เจอกัน)
8.รอดูผลงาน เด่วจะเข้าไปดูที่อยู่ให้ใหม่เพราะลืมที่จัดเก็บรูปแระ อิอิ  ถ้ายังไม่เข้าใจก็ อ่านResume ในธีมดู นะ

ออฟไลน์ lalausa55

• *
    • เว็บบอร์ดแจกเพลงขอเพลง รูปหนุ่มหล่อ รูปนักศึกษาน่ารักๆ
มาดูขั้นตอนกัน
1.เข้าไปไน แอดมิน
2.เลือกปรับธีม
3.กดเลือกทีม(เลือกจากไฟล์)
4.ไม่ต้องแตกไฟล์ZIP ที่เราโหลดมาให้กดเลือกได้เลย
5.กดโอเคตามขั้นตอนที่ให้ตอบรับ
6.รอดูผลงาน แล้วไปเลือกธีมได้เลย ระบบจะสร้างธีมและติดตั้งให้เรียบร้อย เลือกธีมตัวทีเรติดตั้งเมื่อกี้ใช้ได้เลย
7.หากธีมไม่เจอรูป ให้ก็อปรูปฟอนต์ไทย แล้วเอามาใส่ในธีมใหม่ของเรา ใน images/แล้วไปใส่ที่มีฟอนรูปอยู่/(รูปในฟอนต์ต้องเป็นรูปภาษาไทยนะเด่วจะหาไม่เจอกัน)
8.รอดูผลงาน เด่วจะเข้าไปดูที่อยู่ให้ใหม่เพราะลืมที่จัดเก็บรูปแระ อิอิ  ถ้ายังไม่เข้าใจก็ อ่านResume ในธีมดู นะ

ตามนี้เลย  ;D