ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการ Set DB ใน Boxchart.com ให้รองรับ DB ของ บอร์ด SMF  (อ่าน 6824 ครั้ง)

ออฟไลน์ 42320135

• *
คือว่าผมสมัคร ใน Boxchart เรียบร้อยแล้วนะครับ ผม UPload ขึ้นหมดแล้ว ปัญหาอยู่ท่ว่าจะทำยังงัยให้ Boxchart สามารถรับ DB ของ SMF ได้ครับเพราะว่าผมก็สร้าง DB ใน Boxchart แล้วนะครับ แต่นำฐานข้อมูลของ บอร์ด SMF เข้าไปไว้ไม่ได้ หรือมีวิธีการยังงัย บอกผมหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Yakultz

• *
มันรองรับอยู่แล้วครับผมยังใช้ได้เลย : http://xevil4u.boxchart.com

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
คือว่าผมสมัคร ใน Boxchart เรียบร้อยแล้วนะครับ ผม UPload ขึ้นหมดแล้ว ปัญหาอยู่ท่ว่าจะทำยังงัยให้ Boxchart สามารถรับ DB ของ SMF ได้ครับเพราะว่าผมก็สร้าง DB ใน Boxchart แล้วนะครับ แต่นำฐานข้อมูลของ บอร์ด SMF เข้าไปไว้ไม่ได้ หรือมีวิธีการยังงัย บอกผมหน่อยนะครับ

ชุมสายปลาทางที่ท่านเรียกอยู่ขณะนี้ไม่สารถใช้งานได้ชั่วคราว Sorry u have ......................

ออฟไลน์ วรุตม์

• *
คือว่า Boxchart เค้ามีปัญหาด้าน SQL อ่ะครับ และทางเค้าเองยังไม่สามารถแก้ไขให้หายขาดได้ จึงทำให้เกิดปัญหาติดต่อกับ Db ไม่ได้ครับ
ไม่ได้เกิดมาเป็นคนใหญ่คนโตแต่ผมก็เกิดมาเป็นคนไทย...

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
ผมก้อเคยใช้smfเปิดที่ boxchart ก้อไม่เห็นเป็นอะไรเลย เปิดได้นะครับ แต่ติดปัญหาตรงที่ว่า boxchart เค้าโหลดนานไปหน่อย อันนี้ผมก้อเข้าใจนะว่า1ฟรี 2คนใช้เยอะ 3 เรางก
การติดตั้งผ่านboxchart(ต่อไปจะใช้ตัวย่อว่า BCนะ)
1ให้คุณสมัครของเค้าก่อน คุณจะได้ เนื้อที่มาใช้งาน แต่จะอยู่ในsubdomain เช่นhttp://yourname.boxchart.com
2ให้คุณไปสร้าง ฐานข้อมูลก่อนโดยไปที่ www.boxchart.com/admindb
3กรอกชื่อกับรหัสตอนที่สมัคร ยกตัวอย่างเช่น  ผมสมัครโดยใช้ชื่อว่า namegu รหัสใช้งานคือ domainmun
4คุณก้อทำการสร้างฐานข้อมูลขึ้นมา ผมสมมุติว่า เป็น smf ละกัน
จากนั้นคุณก้ออับไฟล์ติดตั้งจองsmf โดยใช้โปรแกรมอะไรก้อได้ที่คุณถนัด
5จากนั้นคุณก้อติดตั้ง เวลาติดตั้งระบบมันจะถามชื่อ ผู้ใช้ กับ รหัส แล้วก้อชื่อฐานข้อมูล
6ว๊าว ติดตั้งได้แล้ว ขอบคุณมากครับ