ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่ม Sub forum: หรือ ฟอรั่มย่อย: อย่างไร ?  (อ่าน 13981 ครั้ง)

ออฟไลน์ An_ant

• Jr. Member
  • **
Movie & Music
ฟอรั่มย่อย: 
Thai Music ,     Asia Music ,
 Inter Music ,     Movie

เพิ่ิมฟอรั่มไ้ด้แค่ Movie & Music  เมื่อเพิ่มไปมันก็จะเป็นฟอรั่มใหม่ทุกที จะทำอย่างไรให้เป็นฟอรั่มย่อยดังตัวอย่าง

ออฟไลน์ bigs15

• *
Movie & Music
ฟอรั่มย่อย: 
Thai Music ,     Asia Music ,
 Inter Music ,     Movie

เพิ่ิมฟอรั่มไ้ด้แค่ Movie & Music  เมื่อเพิ่มไปมันก็จะเป็นฟอรั่มใหม่ทุกที จะทำอย่างไรให้เป็นฟอรั่มย่อยดังตัวอย่าง

เข้าในเมนู Admin แล้วทำตามนี้ครับ

Go to AdminCP ---->    vBulletin Options(ตัวเลือก vBulletin)  ----> Forum Listings Display Options(ตัวเลือกการแสดงผลรายการฟอรั่ม) ----->
  Depth of Forums - Forum Home - Set this "2"
  Depth of Forums - Forum Display - Set this "1"
  Depth of Sub-Forums - Set this to "1"

ลองใช้ตัว Cyb - Forumhome Sub-Forums Manager จัดการเอาก็ได้ครับทำได้หลายรูปแบบขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/01/07, 20:08:55 โดย bigs15 »

• **
...อย่าย่อท้อ...สู้ต่อไปไอ้มดแดง...

ทำตามคุณครู

มันยังออกมาแบบนี้...สงสัยผิดครู...
แค่เข้าไปตั้งค่าได้ก็ดีใจแล้ว

ท่านใดรู้วานบอกหน่อย..ข้าฯน้อยพลาดตรงไหน

ออฟไลน์ bigs15

• *
...อย่าย่อท้อ...สู้ต่อไปไอ้มดแดง...

คุณสร้างฟอรั่มผิดนี่ครับคุณดูรูปที่ผมลงให้ละกันคงจะทำได้แล้วนะครับ ผมคงไม่ต้องบอกว่าผิดตรงไหนนะครับ

โชคดีนะครับ

• **
ขอบคุณ คุณครูผู้ใจดี...เหนื่อยตั้งนานสองนาน

หลงอยู่ที่สองขีด กับสี่ขีดนี่เอง