ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่สามารถ attachments ไฟล์ได้  (อ่าน 4027 ครั้ง)

ออฟไลน์ pokzaa

• *
ไม่สามารถ attachments ไฟล์ได้
« เมื่อ: 20/10/06, 15:22:03 »
ผมได้ลองติดตั้งที่ IIS(5.0) บน Windows 2003 ซึ่งสามารถโพสข้อความได้ไม่มีปัญหา แต่ติดตรงที่ไม่สามารถโพสรูปลงไปได้ ไม่ทราบว่าใครจะพอช่วยแนะนำได้บ้างครับ

ถ้าทาง SMF จะกรุณา ผมอยากได้ code ที่สามารถ add ไฟล์อื่นๆ ลงไปได้ด้วยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/10/06, 15:27:29 โดย pokzaa »

ออฟไลน์ NUTKABPOM

• Jr. Member
  • **
    • NUTKABPOM's Blog
Re: ไม่สามารถ attachments ไฟล์ได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/10/06, 02:09:30 »
มันก็น่าจะเป็นอย่างที่มันขึ้นบอกนั่นแหละครับ
ลองคอนฟิกไฟล์ php.ini ใหม่ดูน่ะครับ
คู่มือ -> www.google.com

ถ้าจะให้มันแนบนามสกุลอื่นได้ก็เข้าไปเพิ่มที่ ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ > ตั้งค่าไฟล์แนบ > นามสกุลของไฟล์แนบที่อนุญาต ครับ
ลองค้นหาหนทางด้วยตัวเอง เมื่อสำเร็จแล้วความภาคภูมิใจก็จะเป็นของคุณ

.....เล่นเกม คิดเองลองเองหรือให้เค้าใบ้แล้วคิดต่อ สนุกกว่า ดูเฉลย จริงมั้ย?