ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากเอา กระทู้ล่าสุดขึ้นหน้าเว็บไซต์อ่ะครับ  (อ่าน 3983 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxim_blue

• ขันตี110 คนแรกของรร.นรต.
  • *
  • MyDuty is Service And Protect You
    • pran-60.com
ใช้ smf 1.1.2 อยู่ไม่ทราบว่าจะต้องใช้โค๊ดอะไรให้ กระทู้ล่าสุดในบอร์ด ไปขึ้นไว้ที่หน้าเว็บไซต์ของผมเองอ่ะครับ
จะแน่วแก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็ยผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติ์ดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ออฟไลน์ mckie

• *
    • เว็บผมเอง
อยากได้เหมือนกันครับ ใช้หน้าเว็บ HTML อยู่อยากจะเอา 20 ทู้ล่าสุดไปแปะที่เว็บครับ
the club of music remix

ออฟไลน์ guanteen

• Guanteen.com - กวนตีนที่สุดในโลก
  • *
    • กวนตีนที่สุดในโลก
เข้าไปดูวิธีการที่ http:///{เว็บคุณ}/board/ssi_examples.php
คร่าวๆ ครับ
ในหน้าที่ต้องการให้แสดง 20 กระทู้
<?php include("path to SSI.php");?>

ส่วนที่ต้องการให้แสดงเรียกฟังก์ชั่น
<?php ssi_recentPosts(20);?>
หรือ
<?php ssi_recentTopics(20);?>
หมายเหตุ 20 คือ จำนวนกระทู้ที่ต้องการ

ออฟไลน์ ken

• *
พี่ครับ รบกวนอีกครั้ง ครับ
ผมใช้ ทำเวบ HTML  ครับ

แล้ว ยังงกับ Code ที่พี่บอกมาครับ
ว่าเอาไปใว้ตรง ไหน ยัง ไง ครับ

ช่วยยกตัวอย่างให้ผม หน่อยได้ไหม คัรบ
ผมไม่ค่อยเข้าใจ เท่าไหร่ แต่ก้อ อยากทำ ครับ

รบกวนด้วยจริงๆ

ออฟไลน์ pokultra

• *
ขึ้นหน้าใหม่ทำเป็น *.php แล้วเอา Code ที่ต้องการไปใส่ แล้ว ใช้คำสั่ง ifram ดึงหน้าที่เป็น php มาโชว์ในส่วนที่ต้องการ

ออฟไลน์ hukies

• *
ช่วยตอบการทำ Ifram หน่อยได้ไม๊ครับ ขอตัวอย่าง ทำไม่เป้นครับ หรือว่าดูตัวอย่างได้ที่ใหนครับ