ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีติดต่อระหว่าง PHP กับ MySQL หน่อยคร้าบ  (อ่าน 9965 ครั้ง)

ออฟไลน์ bank63

• *
หวัดดีคับ
ผมโพสต์หัวข้อ "ติดต่อMySQL ม่ายได้" เอาไว้ แต่ลืมขอความช่วยเหลือ
ถ้าใครทราบ ช่วยโพสต์บอกผมด้วยนะคร้าบ
ขอบคุณคร้าบ
มือใหม่

ธีรภัทร

• บุคคลทั่วไป
ต้องไปตั้ง config.php ให้ไปอ่านตารางชื่ออะไร password อะไรก่อนครับตามตัวอย่าง
$dbhost = "localhost";  ส่วนมากจะตั้งไว้เป็นค่านี้
$dbuname = "root";  ส่วนมากจะตั้งไว้เป็นค่านี้
$dbpass = "..........";  ใส่ค่า password ที่ตั้งไว้สำหรับการติดต่อกับ database
$dbname = "abcde"; ชื่อตารางที่เราสร้างไว้
$prefix = "nuke"; ชื่อนำหน้าใน table ของเราแต่ละ table
$user_prefix = "nuke";
$dbtype = "MySQL";
$sitekey = "SdFk*fa28367-dm56w69.3a2fDS+e9";
$gfx_chk = 0;
$subscription_url = "";
$admin_file = "admin";

ออฟไลน์ bank63

• *
ขอบคุณคร้าบ
« ตอบ #2 เมื่อ: 15/11/05, 22:11:57 »
ขอบคุณคร้าบ
คุณธีรภัทร
ผมจะลองดูคับ ;D

ออฟไลน์ paapee

• *
อ่านะเหอะๆ จะติดต่อต้องใช้ภาษา sql ในการติดต่อนะครับ