ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ยุบวงแล้ว HYBS วงดูโอ้อินดี้ป๊อปชื่อดัง  (อ่าน 73 ครั้ง)

ออฟไลน์ unionTh2211

• Hero Member

ข่าววันนี้ ยุบวงแล้ว HYBS วงดูโอ้อินดี้ป๊อปชื่อดัง
HYBS วงดูโอ้อินดี้ป๊อปชื่อดังของไทย ได้ประกาศยุบวงอย่างเป็นทางการเมื่อวันที่ 10 มกราคม 2567 ที่ผ่านมา ผ่านช่องทางโซเชียลมีเดียของวง โดยทั้งสองสมาชิกอย่าง เจมส์ อลิน วี และ กานต์ กษิดิ์เดช หงส์ลดารมภ์ ได้เขียนแถลงการณ์ร่วมกันว่า
"สวัสดีทุกคน HYBS เองครับ
เราสองคนอยากจะมาแจ้งข่าวสำคัญกับทุกคนครับ คือเราสองคนตัดสินใจยุบวง HYBS แล้วครับ
การตัดสินใจครั้งนี้ไม่ใช่เรื่องง่ายสำหรับเราสองคน เราใช้เวลาคิดและไตร่ตรองอย่างรอบคอบมาหลายเดือนแล้ว เราสองคนขอขอบคุณทุกคนที่คอยสนับสนุนเรามาโดยตลอด ขอบคุณสำหรับความรัก ความเอ็นดู และกำลังใจที่มีให้เรามาตลอด 2 ปีกว่าที่เราได้อยู่ด้วยกัน
ตลอดระยะเวลาที่เราอยู่ด้วยกัน เราสองคนได้เรียนรู้อะไรมากมาย เราสองคนได้เติบโตขึ้นในฐานะศิลปิน และในฐานะมนุษย์คนหนึ่ง เราสองคนรู้สึกขอบคุณสำหรับทุกประสบการณ์ที่ HYBS ได้มอบให้เรา
สุดท้ายนี้ เราสองคนอยากจะฝากเพลงใหม่ของเราไว้ให้ทุกคนได้ฟังกัน เพลงนี้ชื่อว่า "Please Don't You Go" เป็นเพลงที่สื่อถึงความรู้สึกของเราสองคนที่มีต่อทุกคนที่รัก HYBS เราหวังว่าทุกคนจะชอบเพลงนี้นะครับ
ขอบคุณทุกคนอีกครั้งสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง เราสองคนขออวยพรให้ทุกคนมีความสุขและประสบความสำเร็จในทุกสิ่งที่ทำนะครับ"
HYBS เป็นวงดูโอ้อินดี้ป๊อปที่ก่อตั้งขึ้นในปี 2565 โดย เจมส์ อลิน วี และ กานต์ กษิดิ์เดช หงส์ลดารมภ์ ทั้งสองคนเป็นที่รู้จักจากเพลงฮิตอย่าง "Please Don't You Go", "Lovesick", "I'm Not Okay" และ "You Don't Know Me" ซึ่งประสบความสำเร็จอย่างมากทั้งในไทยและต่างประเทศ
การยุบวง HYBS ถือเป็นข่าวช็อควงการดนตรีอินดี้ไทยเป็นอย่างมาก เนื่องจากวงเพิ่งมีผลงานอัลบั้มเต็มชุดแรกออกมาในปี 2566 และกำลังมีคอนเสิร์ตใหญ่ที่กำลังจะจัดขึ้นในเดือนมีนาคมนี้ แฟนเพลงหลายคนต่างเสียใจและผิดหวังกับการยุบวงครั้งนี้ อย่างไรก็ดี ทั้งสองสมาชิกของวงได้ยืนยันว่าจะยังคงทำผลงานเพลงต่อไปในนามศิลปินเดี่ยว

Tags : ข่าววันนี้,ข่าวเด่นวันนี้