ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยค่ะเรื่องการลง mod  (อ่าน 3286 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazii

• *
ตอนนี้ใช้ smf 1.1.5 server: window 2003

ลง mod แบบปกติได้แล้วแต่ไม่แสดงผล ไม่ทราบว่าหลังจากลงเสร็จแล้วต้องไปตั้งค่าที่ไหนอีกรึป่าวคะ
(ลง mod Membergroup Color Legend )

แล้ววิธีการ ลง mod แบบ manual ต้องแก้โค้ดที่เครื่องเราก่อน แล้วถึงจะอัพขึ้น server ใช่มั้ยคะ 

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ Seed-korn

• *
Re: รบกวนด้วยค่ะเรื่องการลง mod
« ตอบ #1 เมื่อ: 1/11/08, 23:14:44 »
ไม่จำเป็นครับ ใน กรณีที่อัฟขึ้นโฮทแล้ว เราก็โหลดไฟล์ที่จะแก้มา แล้วอัฟเข้าไปทับไฟล์เดิม แค่นั้นครับ
หากจะเพิ่มลูกเล่นไห้กับบอร์ดเราควรศึกษาภาษา php ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นไม่เป็นไป เอาพอรู้ภาษาอังกฤษนิดหน่อย
ไฟล์ที่จำเป็นต่อการปรับแต่ง
index.template.php
style.php
ส่วน mod นั้นท่านควรดูเวอร์ชั่นของบอร์ดท่านไห้ตรงกับ mod ด้วยไม่งั้นบอร์ดพังครับ และที่สำคัญควร back up ข้อมูลทุกครั้ง