ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ให้ guest เห็นอะไร หก่อน จะสมัครสมาชิก  (อ่าน 3896 ครั้ง)

ออฟไลน์ momaydopod

• *
    • ไปซื้อไปหากันได้นะครับ
ไม่ให้ guest เห็นอะไร หก่อน จะสมัครสมาชิก

เราจะต้องไป set ตรงไหน ครับ  ผมเข้าไปดูใน หัวข้อ

Membergroups
Permissions
Registration
Ban List

ไม่มีให้เลือก มี แต่   Permissions  ผมติ๊ก ถูกออกหมด เลย สำหรับguest  แต่ ก็ยีง view ดูได้ ทุกหมวด หมู่ เลย ครับ  พอมีวิธีรึเปล่าครับ อย่างให้ สมัครสมาชิกก่อน  ถึงดู กระทู้ได้

2.  ถ้าอยากได้ แบบ เว็บแห่งนี้ ตามภาพ ตรงกรอบสีเหลี่ยมๆ ต้อง ไปใส่ code ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ pang207

• Full Member
    • ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ
ในหัวข้อ members / Permissions ที่คุณเข้าไปเซตนั้น มันเป็นแค่ ว่าให้ตั้งกระทู้ใหม่หรือไม่ หรือให้ตอบได้หรือไม่ให้ดูไฟล์แนบได้หรือไม่ ลบกระทู้ได้หรือไม  อะไรประมาณนั้นครับ

แต่ว่าถ้าต้องการไม่ให้เข้าดูบอร์ดได้ ต้องสมัครก่อนถึงจะเข้าได้ต้องที่ Forum/Boards/กดmodifyหลังชื่อบอร์ดที่ต้องการจะไม่ให้เข้าดู/ที่Allowed Groupsเอาติ๊กถูกหลังGuestsออกครับ

ทำอย่างนี้กะทุกบอร์ดที่ต้องการครับผม

นิดนึงนะครับทำไมไม่เปลี่ยนภาษาเป็นไทยอ่ะครับจะได้พอคลำทางได้ถูกครับผม
เมื่อก่อนผมทำอะไรไม่เป็นก็จะอ่านเอาจากในนี้แล้วลองผิดลองถูกเอาตอนนี้พอรู้แล้วผมจะไม่มาช่วยเหลือคนที่นี่ได้อย่างไรผมต้องกลับมาช่วยเหลือที่นี่
/ AUT 06 G207 / BANGKOK TECH. Mechanical 53 /